เรซิน S-Plastics Xenoy CL101 ได้รับการพัฒนาขึ้นเป็นพิเศษเพื่อให้ได้ความแข็งแรงต่อแรงกระแทกที่อุณหภูมิต่ำเป็นพิเศษและความทนทานต่อการสัมผัสกับตัวทำละลายและน้ำมันเบนซินเป็นครั้งคราว CL101 เหมาะอย่างยิ่งสำหรับส่วนประกอบภายนอกของตัวรถยนต์ที่จะทำการพ่นสีแบบออฟไลน์
![]()
| คุณสมบัติทั่วไป (1) | |||
| เชิงกล | ค่า | หน่วย | มาตรฐาน |
| การเสียดสีแบบ Taber, CS-17, 1 กก. | 30 | มก./1000 รอบ | วิธี S-Plastics |
| ความเค้นแรงดึง, จุดคราก, 50 มม./นาที | 50 | MPa | ISO 527 |
| ความยืดที่จุดคราก, 50 มม./นาที | 5 | % | ISO 527 |
| ความยืดที่จุดขาด, 50 มม./นาที | 150 | % | ISO 527 |
| โมดูลัสแรงดึง, 1 มม./นาที | 2100 | MPa | ISO 527 |
| ความเค้นดัด, จุดคราก, 2 มม./นาที | 80 | MPa | ISO 178 |
| โมดูลัสดัด, 2 มม./นาที | 2000 | MPa | ISO 178 |
| ความแข็ง, H358/30 | 82 | MPa | ISO 2039-1 |
| ความแข็ง, Rockwell L | 89 | - | ISO 2039-2 |
| แรงกระแทก | ค่า | หน่วย | มาตรฐาน |
| แรงกระแทก Izod, ไม่บาก 80*10*4 +23°C | NB | kJ/m² | ISO 180/1U |
| แรงกระแทก Izod, ไม่บาก 80*10*4 -30°C | NB | kJ/m² | ISO 180/1U |
| แรงกระแทก Izod, บาก 80*10*4 +23°C | 50 | kJ/m² | ISO 180/1A |
| แรงกระแทก Izod, บาก 80*10*4 -30°C | 30 | kJ/m² | ISO 180/1A |
| แรงกระแทก Izod, บาก 80*10*4 -40°C | 25 | kJ/m² | ISO 180/1A |
| แรงกระแทก Charpy 23°C, V-notch ขอบ 80*10*4 sp=62mm | 55 | kJ/m² | ISO 179/1eA |
| แรงกระแทก Charpy, บาก, 23°C | 30 | kJ/m² | ISO 179/2C |
| แรงกระแทก Charpy -30°C, V-notch ขอบ 80*10*4 sp=62mm | 40 | kJ/m² | ISO 179/1eA |
| แรงกระแทก Charpy, บาก, -20°C | 25 | kJ/m² | ISO 179/2C |
| แรงกระแทก Charpy, บาก, -30°C | 20 | kJ/m² | ISO 179/2C |
| แรงกระแทก Charpy 23°C, ไม่บาก ขอบ 80*10*4 sp=62mm | NB | kJ/m² | ISO 179/1eU |
| แรงกระแทก Charpy -30°C, ไม่บาก ขอบ 80*10*4 sp=62mm | NB | kJ/m² | ISO 179/1eU |
| ความร้อน | ค่า | หน่วย | มาตรฐาน |
| การนำความร้อน | 0.18 | W/m-°C | ISO 8302 |
| CTE, 23°C ถึง 80°C, ตามแนวไหล | 9.E-05 | 1/°C | ISO 11359-2 |
| CTE, 23°C ถึง 80°C, ตามแนวขวาง | 9.5E-05 | 1/°C | ISO 11359-2 |
| การทดสอบแรงกดด้วยลูกบอล, 75°C +/- 2°C | ผ่าน | - | IEC 60695-10-2 |
| อุณหภูมิอ่อนตัว Vicat, อัตรา A/50 | 155 | °C | ISO 306 |
| อุณหภูมิอ่อนตัว Vicat, อัตรา B/50 | 121 | °C | ISO 306 |
| อุณหภูมิอ่อนตัว Vicat, อัตรา B/120 | 125 | °C | ISO 306 |
| HDT/Be, 0.45MPa ขอบ 120*10*4 sp=100mm | 105 | °C | ISO 75/Be |
| HDT/Ae, 1.8 MPa ขอบ 120*10*4 sp=100mm | 83 | °C | ISO 75/Ae |
| กายภาพ | ค่า | หน่วย | มาตรฐาน |
| การหดตัวของแม่พิมพ์บนแท่งแรงดึง, ตามแนวไหล (2) | 0.7 - 1.1 | % | วิธี S-Plastics |
| การหดตัวของแม่พิมพ์บนแท่งแรงดึง, ตามแนวขวาง (2) | 0.7 - 1.1 | % | วิธี S-Plastics |
| ความหนาแน่น | 1.22 | ก./ซม.³ | ISO 1183 |
| การดูดซึมน้ำ, (23°C/อิ่มตัว) | 0.5 | % | ISO 62 |
| การดูดซึมความชื้น (23°C / 50% RH) | 0.15 | % | ISO 62 |
| อัตราปริมาตรหลอมเหลว, MVR ที่ 250°C/5.0 กก. | 13 | ซม.³/10 นาที | ISO 1133 |
| ไฟฟ้า | ค่า | หน่วย | มาตรฐาน |
| ความต้านทานปริมาตร | >1.E+14 | โอห์ม-ซม. | IEC 60093 |
| ความต้านทานพื้นผิว, ROA | >1.E+15 | โอห์ม | IEC 60093 |
| ความแข็งแรงไดอิเล็กทริก, ระยะสั้น, 1.0 มม. | 18 | kV/มม. | IEC 60243-1 |
| ความแข็งแรงไดอิเล็กทริก, ในน้ำมัน, 3.2 มม. | 17 | kV/มม. | IEC 60243-1 |
| ค่าคงที่ไดอิเล็กทริก, 50/60 Hz | 3.3 | - | IEC 60250 |
| ค่าคงที่ไดอิเล็กทริก, 1 MHz | 3.3 | - | IEC 60250 |
| ตัวประกอบการสูญเสีย, 50/60 Hz | 0.002 | - | IEC 60250 |
| ตัวประกอบการสูญเสีย, 1 MHz | 0.02 | - | IEC 60250 |
| ลักษณะการติดไฟ | ค่า | หน่วย | มาตรฐาน |
| เป็นไปตามข้อกำหนด UL, พิกัดการติดไฟ 94HB (3)(4) | 1.5 | มม. | UL 94 โดย GE |
| แหล่งที่มา GMD, อัปเดตล่าสุด: 14/12/1999 | |||
| พารามิเตอร์ | ||
| การฉีดขึ้นรูป | ค่า | หน่วย |
| อุณหภูมิอบแห้ง | 90 - 100 | °C |
| เวลาอบแห้ง | 2 - 4 | ชม. |
| ปริมาณความชื้นสูงสุด | 0.02 | % |
| อุณหภูมิหลอมเหลว | 255 - 270 | °C |
| อุณหภูมิหัวฉีด | 250 - 265 | °C |
| อุณหภูมิโซนหน้า - โซน 3 | 250 - 270 | °C |
| อุณหภูมิโซนกลาง - โซน 2 | 240 - 265 | °C |
| อุณหภูมิโซนหลัง - โซน 1 | 230 - 250 | °C |
| อุณหภูมิฮอปเปอร์ | 40 - 60 | °C |
| อุณหภูมิแม่พิมพ์ | 60 - 80 | °C |
| แหล่งที่มา GMD, อัปเดตล่าสุด: 14/12/1999 | ||
ในช่วงไม่กี่ปีที่ผ่านมา เราได้พัฒนาตลาดภายในประเทศอย่างลึกซึ้งและสำรวจตลาดต่างประเทศอย่างแข็งขันจนถึงขณะนี้ เราได้จัดหาผลิตภัณฑ์และบริการคุณภาพสูงให้กับลูกค้ากว่า 1,000 รายในอุตสาหกรรมต่างๆ รวมถึง: เครื่องใช้ไฟฟ้าและอิเล็กทรอนิกส์, การแพทย์, อาหาร, อิเล็กทรอนิกส์ยานยนต์, การสื่อสารด้วยแสง, พลังงานใหม่จากเซลล์แสงอาทิตย์, การบำบัดน้ำ, การขนส่ง และอุตสาหกรรมอื่นๆ
![]()
Samtion chemical จัดหาพลาสติกวิศวกรรมและวัสดุพิเศษดัดแปลงของ S-Plastics และแบรนด์อื่นๆ ผลิตภัณฑ์ของแท้ของเราได้รับการรับประกัน พร้อมคุณสมบัติครบถ้วนและกำลังการผลิตที่เหนือกว่าและข้อได้เปรียบด้านราคา
ผลิตภัณฑ์ทุกชุดของเราผ่านการตรวจสอบคุณภาพอย่างเข้มงวดเพื่อให้แน่ใจว่าได้มาซึ่งแหล่งผลิตดั้งเดิม ผลิตภัณฑ์ทั้งหมดมีใบรับรอง MSDS, ROHS, SGS, REACH, FDA, EU, UL, COC / COA!!
![]()
ด้วยเครือข่ายการขายที่แข็งแกร่งและศักยภาพ เรามีบริการคลังสินค้าในกวางโจว, ตงกวน, เขตการค้าเสรีเซินเจิ้น, ฮ่องกง และอีกสี่แห่ง (สินค้าคงคลังผลิตภัณฑ์ทั่วไปเกิน 1,000 ตัน) เราสามารถให้บริการลูกค้าด้วยการตอบสนองที่รวดเร็ว, บริการที่เป็นมืออาชีพ และผลิตภัณฑ์ที่ยอดเยี่ยม!
![]()
|
สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม โปรดดาวน์โหลดเอกสารข้อมูล |
|
| S-Plastics Xenoy CL101.pdf | |
|
รับใบเสนอราคาล่าสุด
แหล่งจัดจำหน่ายระดับแรกในภาคใต้ของจีน ลดต้นทุนการจัดซื้อ, เพิ่มความเสถียรของอุปทาน, ช่วยคุณค้นหาวัสดุพลาสติกวิศวกรรมที่เหมาะสมที่สุด
|
![]()